ภาพบรรยากาศพิธีเปิดกีฬาสี “ธรรมาทิตย์เกมส์” ประจำปีการศึกษา 2560 โรงเรียนอุทัยวิทยาคม โดยได้รับเกียรติจากท่าน อดีต สส.ชาดา ไทยเศรษฐ์ เป็นประธานในการเปิดพิธีในครั้งนี้ พิธีการเปิดกีฬาสีในปี 2560 ได้เน้นการจัดขบวนพาเรดในรูปแบบการรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์ในแต่ละรัชกาล และมีการแสดงประกอบเพลงพระราชนิพนธ์เพลงใกล้รุ่ง และเพลงอุทัยน่ารัก ณ บริเวณถนนห้าแยกวงเวียนวิทยุ อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี
พิธีเปิดกีฬาสี “ธรรมาทิตย์เกมส์” ประจำปีการศึกษา 2560 โรงเรียนอุทัยวิทยาคม
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2018/04/DSC_8591-678x381.jpg)