![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/DSC_6596-300x200.jpg)
Month: September 2019
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/DSC_6596-300x200.jpg)
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/DSC_6232-300x200.jpg)
มุทิตาจิตแก่ครูผู้เกษียณอายุราชการประจำปีการศึกษา 2562
ในปีการศึกษา 2562 โรงเรียนอุทัยวิทยาคมได้มีคุณครูผู้เกษียณอายุราชการทั้งสิ้น 6 ท่าน ได้แก่ 1. คุณครูสมจิตร นาเมืองรักษ์ 2. คุณครูมณีรัตน์ กาญจนกูล 3. คุณครูสุชาดา ภูวนาถ 4. คุณครูสุมาลี โพธิพิทักษ์ 5. คุณครูผานิต เทศนา และ 6.คุณครูพสิษฐ์ นาตยา
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/DSC_6448-300x200.jpg)
ประเมินโรงเรียนพระราชทานประจำปีการศึกษา 2562 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาฯ
ในวันที่ 25 กันยายน 2562 โรงเรียนอุทัยวิทยาคมได้รับการประเมินโรงเรียนพระราชทานประจำปีการศึกษา 2562 ในระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 42 โดยโรงเรียนอุทัยวิทยาคมได้รับคำแนะนำในการประเมินโรงเรียนในครั้งต่อไป
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/DSC_5374-300x200.jpg)
การมอบทุนมูลนิธิพลเรือเอกสงัด ชลออยู่
ในวันที่ 17 กันยายน 2562 ทางโรงเรียนอุทัยวิทยาคมได้ต้อนรับคณะฯ และมอบทุนการศึกษามูลนิธิพลเรือเอก สงัด ชลออยู่ ให้แก่นักเรียนโรงเรียนอุทัยวิทยาคม ปีการศึกษา 2562
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/71201886_2542441526042085_1676548386733424640_n-300x225.jpg)
นายพิชญะ โชคพล ได้รับรางวัล Global Teacher Award 2019 ณ กรุงนิวเดลี สาธารณรัฐอินเดีย
ในวันที่ 25 กันยายน 2562 นายพิชญะ โชคพล ครูโรงเรียนอุทัยวิทยาคม ได้รับรางวัล Award Winner – Global Teacher Award 2019 จาก AKS Education ณ กรุงนิวเดลี สาธารณรัฐอินเดีย โดยมี Educators เข้าร่วมทั้งหมด 76 ประเทศ ทั่วโลก โดยรางวัลตัดสินจากการมีผลงานด้านการจัดการเรียนการสอน และเข้าร่วมกิจกรรมทางการศึกษาในระดับนานาชาติ
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/DSC_3930-300x200.jpg)
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/69617010_1963906620376937_2491285583792439296_o-300x200.jpg)
21st CCPath เส้นทางการศึกษาเพื่อการมีงานทำในศตวรรษที่ 21
21st CCPath เส้นทางการศึกษาเพื่อการมีงานทำในศตวรรษที่ 21 จัดโดยความร่วมมือขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานี และ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 42 โดยมีโรงเรียนอุทัยวิทยาคม เป็นเจ้าภาพในการจัดงาน ในงานได้รับเกียรติจากท่านเผด็จ นุ้ยปรี นายก อบจ.อุทัยธานี เป็นประธาน และ ท่านบุุญชอบ โตคำ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 42 ได้มาเยี่ยมชมผลงานของนักเรียนในระดับมัธยมศึกษาในจังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/340003-225x300.jpg)